รายชื่อกิจกรรมชุมนุมที่เปิดให้ลงทะเบียนในแต่ละภาคการศึกษา
(คลิกที่ชื่อกิจกรรมเพื่อดูรายละเอียด/วัตถุประสงค์) |
||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
ทั้งหมด |
||||||||||
1 |
Amast เวทย์คณิต สถานที่เรียน : อาคารชั่วคราวเกษตร |
1.ครูมณฑา บุญคล่อง |
20 | 10 | ||||||
2 |
Computing skills สถานที่เรียน : ห้องคอมพิวเตอร์501 หมายเหตุ : ม.ต้นครึ่ง ม.ปลายครึ่ง |
1.ครูจักรพงศ์ กาลาสี 2.ครูธวัชชัย สังข์เทวฤทธิ์ |
30 | 31 | ||||||
3 |
crossword ต่อคำศัพท์ภาษาอังกฤษ สถานที่เรียน : ห้องเรียน332 |
- | 20 | 21 | ||||||
4 |
English is fun สถานที่เรียน : ห้องเรียน 432 |
- | 20 | 16 | ||||||
5 |
English thought entertainment สถานที่เรียน : ห้องเรียน 421 |
- | 40 | 23 | ||||||
6 |
Gat แน่ สถานที่เรียน : ห้องเรียน 212 หมายเหตุ : ม.6 |
1.ครูทัศดาพงศ์ ปิ่นแก้ว |
- | - | - | - | - | 20 | 20 | |
7 |
Getไทย สถานที่เรียน : ห้องเรียน 331 |
1.ครูกัณฑิตา ไชยสิทธิ์ |
20 | 22 | ||||||
8 |
Hsk สถานที่เรียน : ห้องเรียน421 หมายเหตุ : เฉพาะนักเรียนห้องภาษา ระดับม.ปลาย (4-6) ที่ต้องการสอบวัดระดับภาษาจีน |
1.ครูธิดา เฉลิมพล |
- | - | - | 20 | 4 | |||
9 |
Movie Screening Room สถานที่เรียน : คอมพิวเตอร์ 502 |
1.ครูอุไรวรรณ โสภา |
24 | 25 | ||||||
10 |
Performance Art สถานที่เรียน : ห้องโสตทัศนศึกษา |
1.ครูนัยนา สัตถาพร |
40 | 41 | ||||||
11 |
TO BE NUMBER ONE สถานที่เรียน : ห้องสมุด |
1.ครูกัญญาภัค เพชรสวาท |
20 | 17 | ||||||
12 |
Triple-P Cafe สถานที่เรียน : ห้องเรียน 321 |
1.ครูพรทิพย์ ถาวรวงศ์ 2.ครูพิชามญชุ์ ศรีไตรรัตน์ 3.ครูภัทรวดี สิงห์ทอง |
50 | 21 | ||||||
13 |
กระแสสังคม สถานที่เรียน : ห้องเรียน227 |
1.ครูชนินาถ จันทร์ประสิทธิ์ |
20 | 21 | ||||||
14 |
การ์ตูนคอมมิค สถานที่เรียน : ห้อง ict หมายเหตุ : รับม.1-3 |
- | - | - | - | 20 | 19 | |||
15 |
เกมซุโดกุ สถานที่เรียน : 217 |
1.ครูฑิตถิพัชร์ หล่อพันธ์ 2.ครูณัฐธยาน์ สีนวลแก้ว |
40 | 40 | ||||||
16 |
คอมพิวเตอร์บันเทิง สถานที่เรียน : ห้องคอมพิวเตอร์501 |
1.ครูอุดรศักดิ์ ชัยฤกษ์ |
20 | 20 | ||||||
17 |
คำคม สถานที่เรียน : ห้องเรียน115 |
- | 20 | 20 | ||||||
18 |
คำคมจากภาพยนตร์ สถานที่เรียน : ห้องคอม 503 |
1.ครูพิชา วรรณคง |
40 | 39 | ||||||
19 |
งานประดิษฐ์ สถานที่เรียน : โดมท่านหญิง |
1.ครูสุธี จำนงค์จิตร |
20 | 25 | ||||||
20 |
ชุมเพื่อนที่ปรึกษา YC สถานที่เรียน : ห้องแนะแนว หมายเหตุ : รับ ม.ต้น 10 คน ม.ปลาย 10 คน |
1.ครูนิตยาภรณ์ ลิ่มวิจิตรวงศ์ |
20 | 25 | ||||||
21 |
เชฟกระทะร้อน สถานที่เรียน : ห้องเรียน 213 |
1.ครูเกศรินทร์ ระพีประสิทธิ์ 2.ครูถิรวรรณ รัตนพันธ์ |
40 | 41 | ||||||
22 |
ดนตรีไทย สถานที่เรียน : ห้องเรียน 413 หมายเหตุ : รับนักเรียนที่มีความสามารถด้านดนตรีไทย |
1.ครูภูวนาถ ลาดทุ่ง 2.ครูวรกฤษณ์ พงศ์ภะกิจ |
20 | 17 | ||||||
23 |
ดนตรีสากล สถานที่เรียน : ดนตรีสากล |
- | 20 | 31 | ||||||
24 |
ดูหนัง ฟังเพลง เกมภาษาอังกฤษ สถานที่เรียน : ห้องเรียนมัลติมิเดีย หมายเหตุ : เฉพาะม 3 |
1.ครูปราณี วิริยะจีระพิพัฒน์ |
- | - | - | - | - | 20 | 18 | |
25 |
เดฟล่า คาร์บอน สถานที่เรียน : อาคารอุตสาหกรรม |
1.ครูพนมกร ทองสอน |
20 | 20 | ||||||
26 |
ตอบปัญหาสังคม สถานที่เรียน : ห้องเรียน 128 |
1.ครูจตุรงค์ ชนะกุล 2.ครูสุภารัตน์ หนูทองแก้ว |
40 | 21 | ||||||
27 |
ติวฟิสิกส์ สถานที่เรียน : ห้องปฏิบัติการฟิสิกส์ หมายเหตุ : นักเรียนม.ปลาย สายวิทย์ |
1.ครูมาลี ยกเล็ก |
- | - | - | 20 | 9 | |||
28 |
ท่องโลกอาเซียน สถานที่เรียน : ห้องเรียน 126 |
1.ครูนุจรีย์ มงกุฎแก้ว |
20 | 19 | ||||||
29 |
เทเบิลเทนนิส สถานที่เรียน : หอประชุมตาปี-อิปัน 2 |
1.ครูสุวิชา วรรณคง |
20 | 20 | ||||||
30 |
นักวิทยาศาสตร์น้อย สถานที่เรียน : ห้งเรียน 216 หมายเหตุ : ม.ต้น |
1.ครูสุภารัตน์ งามประดิษฐ์ |
- | - | - | 20 | 20 | |||
31 |
นักศึกษาวิชาทหาร สถานที่เรียน : โดมท่านหญิง หมายเหตุ : เฉพาะนักเรียนที่เรียน นศท. เท่านั้น |
1.ครูวิภัสศร ชุ่มจิตร 2.ครูศรัณย์ มคราช 3.ครูสนธยา ทองศรี |
- | - | - | 50 | 63 | |||
32 |
นาฏศิลป์ สถานที่เรียน : 411 ห้องนาฏศิลป์ |
1.ครูลัดดาวรรณ เทพบุรี 2.ครูวันวิสาข์ ไทยเกิด |
40 | 43 | ||||||
33 |
บาเบอร์แอนซาลอน สถานที่เรียน : ศาลาหกเหลี่ยม |
1.ครูเสาวลักษณ์ รัสปะ |
20 | 21 | ||||||
34 |
บาสเกตบอล สถานที่เรียน : โดมลูกท่านหญิง หมายเหตุ : ทุกระดับ |
1.ครูสมพงษ์ ถวาย |
20 | 20 | ||||||
35 |
ปริศนาอักษรไขว้ 2 สถานที่เรียน : ห้องเรียน 337 หมายเหตุ : ม.1-3 |
- | - | - | - | 20 | 34 | |||
36 |
พิชิต...วิทย์ม.ต้น!! สถานที่เรียน : ห้องเรียน 212 หมายเหตุ : ม.3 |
1.ครูพนิดา สีเขียว 2.ครูโศรดา ธนากัณฑ์ |
- | - | - | 40 | 11 | |||
37 |
พิชิตวิทย์ ม.ปลาย สถานที่เรียน : ห้องเรียน 214 หมายเหตุ : ม.4-6 |
1.ครูดวงพร รักเกาะรุ้ง 2.ครูทิพยา คงประพันธ์ |
- | - | - | 40 | 24 | |||
38 |
พิทักษ์ผู้บริโภค อย. น้อย สถานที่เรียน : ห้องคหกรรม |
1.ครูมณฑา รัตนรัตน์ 2.ครูสมร คงวัดใหม่ |
40 | 40 | ||||||
39 |
ฟุตบอล สถานที่เรียน : สนามฟุคบอล |
1.ครูสิทธิโชติ คุณนาแก |
20 | 24 | ||||||
40 |
ภาพยนตร์วิทยาศาสตร์ สถานที่เรียน : ห้อง 216 และ 214 หมายเหตุ : - |
1.ครูฉวีวรรณ แซ่เฮง 2.ครูสุภิญญา ลิ้มปรีชาชาติ |
40 | 41 | ||||||
41 |
รอบรู้ รอบโลก สถานที่เรียน : ห้องเรียน 116 |
1.ครูปานรพี นาคสั้ว |
20 | 22 | ||||||
42 |
รอบรู้เรื่องรถ สถานที่เรียน : ห้องเรียน 334 |
1.ครูสิทธิชัย ชุมพล |
20 | 23 | ||||||
43 |
รอบรู้โลก สถานที่เรียน : ห้องเรียน 336 |
1.ครูพีระพงศ์ อยู่คง |
20 | 20 | ||||||
44 |
รักษ์การออม สถานที่เรียน : ห้องธนาคารโรงเรียน หมายเหตุ : นักเรียนกลุ่มเดิม |
1.ครูจรรยาวดี คำตา |
20 | 17 | ||||||
45 |
รักษ์ต้นไม้ สถานที่เรียน : ทิศตะวันออกของโดม |
1.ครูชูชีพ แก้วสี |
20 | 26 | ||||||
46 |
ลายมือนั้นสำคัญไฉน สถานที่เรียน : ห้องเรียน 422 |
1.ครูจรรยา งามประดิษฐ์ |
20 | 25 | ||||||
47 |
วงโยธวาทิต สถานที่เรียน : ห้องเรียน 413 |
- | 50 | 38 | ||||||
48 |
วอลเลย์บอล สถานที่เรียน : โดมท่านหญิง หมายเหตุ : ทุกระดับชั้น |
1.ครูมาระตี ถวาย |
20 | 24 | ||||||
49 |
วัฒนธรรมจีน สถานที่เรียน : ห้องเรียน 431 |
- | 20 | 18 | ||||||
50 |
วิทย์วาไรตี้ สถานที่เรียน : ห้องเรียน213 หมายเหตุ : ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย |
- | 20 | 9 | ||||||
51 |
ศิลป์สร้างสรรค์ สถานที่เรียน : ห้องเรียน 412 |
1.ครูศิริพร เมืองราช |
20 | 26 | ||||||
52 |
สนุกคิด สนุกทำ สถานที่เรียน : ห้องเรียน123 หมายเหตุ : - |
1.ครูณัญจนา ขาวบ้านนา 2.ครูศศิธร รัตนพันธุ์ |
40 | 41 | ||||||
53 |
สวนถาดแบบแห้ง สถานที่เรียน : ห้องเรียน 111 |
1.ครูสาคร ไชยวงค์ |
- | 20 | 20 | |||||
54 |
สำนึกดีสังคมดี สถานที่เรียน : ห้องเรียน 335 |
1.ครูรัฐพล ทองศรี |
20 | 21 | ||||||
55 |
สืบสานวัฒนธรรมท้องถิ่นรำมโนราห์ สถานที่เรียน : ห้องภูมิปัญญา หมายเหตุ : ประสงค์ขอรับนักเรียนกลุ่มเดิม เพื่อต่อยอดและการรำที่ต่อเนื่อง |
1.ครูจุฬาลักษณ์ ศิริวงศ์ |
40 | 22 | ||||||
56 |
สื่อนี้มีคำตอบ สถานที่เรียน : ห้องเรียน 432 หมายเหตุ : ม.ต้น |
1.ครูธัญชิตา ปะหินา 2.ครูปิยนุช ขวดทอง |
- | - | - | 40 | 41 | |||
57 |
ห้องสมุด สถานที่เรียน : ห้องสมุด |
1.ครูยุพาวรรณ์ ขุนไกร |
20 | 20 | ||||||
58 |
อ่านอย่างไรเขียนอย่างไร สถานที่เรียน : ห้องเรียน 127 |
- | 20 | 22 | ||||||
59 |
โอริกามิ สถานที่เรียน : ห้องเรียน 333 |
1.ครูเกียรติศักดิ์ ชูแก้ว 2.ครูนพวรรณ สุขเนียม |
40 | 32 |